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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameteua na 
kufanya mabadiliko ya uteuzi kwa Wakuu wa Wilaya, Wakurugenzi wa 
Halmashauri, Makatibu Tawala na Kaimu Kamishna (TANAPA) kama ifuatavyo:  
 

1. Amemhamisha kituo cha kazi Mhe. Sixtus Raphael Mapunda kutoka Wilaya 
ya Sumbawanga kuwa Mkuu wa Wilaya ya Temeke.  
 
Mhe. Mapunda anachukua nafasi ya Bw. Mobhare Holmes Matinyi ambaye 
ameteuliwa kuwa Mkurugenzi wa Idara ya Habari – Maelezo na Msemaji 
Mkuu wa Serikali. 

 
2. Amemhamisha kituo cha kazi Mkuu wa Wilaya ya Urambo, Mhe. Kenan Laban      

Kihongosi kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Momba Mkoani Songwe.   
 
Mhe. Kihongosi anachukua nafasi ya Bw. Fakii Raphael Lulandala ambaye 
ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu wa UVCCM. 

 
3. Amemteua Bw. Elibariki Bajuta, Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa 

Uhifadhi, Mamlaka ya Hifadhi ya eneo la Ngorongoro kuwa Mkuu wa Wilaya 
ya Urambo Mkoani Tabora badala ya Mhe. Kenan Laban Kihongosi ambaye 
amehamishiwa Momba. 

 
4. Amemteua Bw. William Simon Mwakilema, Kamishna wa Uhifadhi wa Shirika 

la Hifadhi za Taifa Tanzania (TANAPA) kuwa Mkuu wa Wilaya ya Korogwe 
Mkoani Tanga.  
 
Bw. Mwakilema anachukua nafasi ya Ndugu Jokate Mwegelo ambaye 
ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu wa Umoja wa Wanawake Tanzania (UWT). 

 
5. Amemteua Ndugu Nyakia Ally Chirukile kuwa Mkuu wa Wilaya ya 

Sumbawanga ambapo anachukua nafasi ya Mhe. Sixtus Raphael Mapunda 
aliyehamishiwa Wilaya ya Temeke.  
 
Kabla ya uteuzi huu Ndugu Nyakia alikuwa Katibu Tawala wa Ngorongoro. 
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6. Ametengua uteuzi wa Halfan H. Magani, Mkurugenzi wa Halmashauri ya 
Korogwe na badala yake kumteua Ndugu Goodluck Abinala Mwangomango.  
 
Kabla ya uteuzi huu Ndugu Mwangomango alikuwa Katibu Tawala wa 
Wilaya ya Singida.  

 
7. Amemteua Bw. Said Majaliwa kuwa Mkurugenzi wa Tanga Mjini. Kabla ya 

uteuzi huu Ndugu Majaliwa alikuwa Mkurugenzi Wilaya ya Kilindi Mkoani 
Tanga. 

 
8. Amemeteua Bi. Faraja Paschal Msigwa kuwa Mkurugenzi wa Kilindi Mkoani 

Tanga. Kabla ya uteuzi huu Bi. Msigwa alikuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya 
Karatu Mkoani Arusha. 

 
9. Amemteua Bi. Naima Bakari Chondo kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya 

Singida Mjini. Bi. Naima anachukua nafasi ya Bw. Goodluck Abinala 
Mwangomango ambaye ameteuliwa kuwa Mkurugenzi wa Wilaya ya 
Korogwe. 

 
10. Amemteua Bi. Shamim Adam Sadiq kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya 

Ruangwa. 
 

11. Amemteua Bw. Hamza Hussein Hamza kuwa Katibu Tawala Wilaya ya 
Ngorongoro ambapo anachukua nafasi ya Bw. Nyakia Ally Chirukile ambaye 
ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga.  
 
Kabla ya uteuzi huu Bw. Hamza alikuwa Afisa Tarafa wa Ngudu, Wilaya ya 
Kwimba Mkoani Mwanza. 

 
12. Amemteua Bw. Lameck Karanga Ng’ang’a kuwa Katibu Tawala Wilaya ya 

Karatu Mkoani Arusha.  
 
Bw. Ng’ang’a ambaye alikuwa Katibu Tarafa Karatu anachukua nafasi ya 
Msigwa aliyeteuliwa kuwa Mkurugenzi wa Wilaya ya Kilindi. 

 
13. Amemteua Bw. Musa N. Kuji kuwa Kaimu Kamishna wa Uhifadhi wa Shirika 

la Hifadhi ya Taifa Tanzania (TANAPA). Bw. Kuji alikuwa Naibu Kamishna 
wa Huduma za Shirika (TANAPA). 

 

 
Zuhura Yunus 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 

 
 
 
 



 
 


